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          JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

                                     OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 

 

Kumb. Na. JA.9/259/01/A/403 10 Oktoba, 2023 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Makatibu Wakuu wa Wizara, 

Watendaji Wakuu wa Idara Zinazojitegemea, Makatibu Tawala wa Mikoa, anakaribisha maombi ya kazi 

kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi mia moja (100) kama ilivyoainishwa 

katika tangazo hili. 

 

1.0 DEREVA DARAJA LA II - NAFASI 100 

1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya uendeshaji 

magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe 

amehudhuria mafunzo ya msingi ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo kingine kinachotambuliwa na 

Serikali.  

 

1.2 KAZI NA MAJUKU  

 

i) Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii) Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi; 

iii) Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv) Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 
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v) Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 

vi) Kufanya usafi wa gari; na 

vii) Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

 

1.3 NGAZI YA MSHAHARA  

            TGS B 

 

MASHARTI YA JUMLA. 

 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 isipokuwa 

kwa wale tu walioko kazini. 

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa. 

iii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi 

kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

iv. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika. 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne na kidato 

cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali 

kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

- Certificates. 

 

- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

 

- Computer Certificate 

 

- Vyeti vya kitaaluma (Leseni za Udereva) 

vi. Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

vii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 
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viii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa 

kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 22th Oktoba, 2023. 

 

Muhimu: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na vyeti vya 

elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 KATIBU,  

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

S.L.P. 2320 DODOMA. 

i. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; 

http://portal.ajira.go.tz/ 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’) 

 

ii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na; 

KATIBU 
SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

http://portal.ajira.go.tz/

