
 
 

SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR 

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI 

 
                              

Kumb.Na.BA.1/25/01A/28                       05 Mei, 2026 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Tume ya Utumishi Serikalini inatangaza nafasi ya kazi kwa ajili ya Ofisi ya 

Mhasibu Mkuu wa Serikali kama ifuatavyo:- 

 

1. Mhasibu Daraja la II (ZPSG-) Nafasi 4 – Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46.  

• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Uhasibu au Usimamizi 

wa Fedha au Usimamizi wa Biashara (akiwa amejikita katika Fani ya 

Uhasibu) au Uhasibu na Fedha au Usimamizi wa Fedha na Uwekezaji au 

Teknolojia ya habari na Uhasibu au Usimamizi wa Benki na Fedha kutoka 

katika Chuo kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

• Muombaji mwenye CPA au IPSAS au cheti kinacholingana na hizo atapewa 

kipa umbele. 

2. Mhasibu Msaidizi Daraja la III (ZPSE-03) Nafasi 7 – Unguja  

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46.  

• Awe amehitimu Stashahada ya Kawaida (Ordinary Diploma) ya Usimamizi 

wa Fedha au Usimamizi wa Biashara (Akiwa amejikita katika Fani ya 

Uhasibu au Fedha) au Uhasibu na Fedha au Usimamizi wa Fedha na 

Uwekezaji au Teknolojia ya Habari na Uhasibu au Usimamizi wa Benki na 

Fedha kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi 

Zanzibar. 



3. Afisa Kumbukumbu Daraja la II (ZPSG-10) Nafasi 1 – Unguja  

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46.  

• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Utunzaji kumbukumbu 

na Nyaraka (Records Management and Archives) au fani inayohusiana na 

Teknolojia ya Usimamizi wa Taarifa (Data) /kumbu kumbu kutoka katika 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya mapinduzi ya Zanzibar. 

 

4. Afisa Kumbukumbu Msaidizi Daraja la III (ZPSG-02) Nafasi 1 – Unguja  

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46.  

• Awe amehitimu Stashahada katika fani ya Usimamizi wa kumbukumbu 

(Rcords Management) kutoka katika chuo kinachotambulika na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar. 

 

5. Afisa Utumishi Msaidizi Daraja la III (ZPSE-03) Nafasi 1 – Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

• Awe amehitimu Stashahada katika fani ya Usimamizi wa Rasilimali watu 

au Utawala na Usimamizi wa Ofisi kutoka katika Chuo kinachotambulika 

na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 

6. Dereva Daraja la III (ZPSE-04) Nafasi 1 – Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46.  

• Awe amehitimu elimu ya kidato cha nne na Kupata cheti cha Mafunzo ya 

Udereva kutoka katika Chuo kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi 

ya Zanzibar. 

• Awe na leseni hai ya Udereva kuanzia Class C na kuendelea. 

 



Jinsi ya Kuomba: 

• Maombi yote yawasilishwe kwa njia ya Kielektroniki kwenye mfumo wa 

Maombi ya Ajira (ZanAjira) kupitia anuani ifuatayo: 

https://portal.zanajira.go.tz  kuanzia tarehe 05 Mei, 2026 hadi tarehe 

19 Mei, 2026. 

• Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti ya Tume ya Utumishi Serikalini 

www.zanajira.go.tz.  

• Barua za maombi zitumwe kwa anuani ifuatayo kupitia mfumo wa 

ZanAjira (kwa njia ya kielektroniki pekee):-  

KATIBU, 

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI, 

S.L.P 1587,  

ZANZIBAR  

• Muombaji anatakiwa kuainisha nafasi ya kazi anayoiomba.  

• Muombaji atakaewasilisha “Progressive Report” au “Statement of Results” 

pekee maombi yake hayatazingatiwa.  

• Kwa msaada wa kitaalamu wasiliana na Tume ya Utumishi Serikalini 

kupitia simu Nam. 0773101012. 

 

 

TANGAZO HILI LIMETOLEWA NA: 

KATIBU, 

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI. 

ZANZIBAR 
 

https://portal.zanajira.go.tz/
http://www.zanajira.go.tz/

